7 ก.ค.65 เวลา 09.00 น. นายชัยเดช ชิตวิเศษ รองนายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล และหัวหน้าส่วนราชการ เข้าร่วมเปิดโครงการจัดการขยะแบบมีส่วนร่วม ประจำปี 2565 เพื่อให้ประชาชนได้ความรู้จากการคัดแยกขยะในครัวเรือน สร้างจิตสำนึกในการจัดการขยะ ที่อาจส่งผลให้เกิดอาการเจ็บป่วยจากที่เป็นแหล่งเพาะพันธุ์เชื้อโรค รวมไปถึงสร้างการมีส่วนร่วมในการลดปริมาณขยะ จากการนำขยะมาเปลี่ยนเป็นกองบุญให้เกิดประโยชน์แก่ผู้อื่น ซึ่งได้รับความเมตตาจาก พระคุณเจ้า พระราชธรรมนิเทศ พระพยอม กลฺยาโณ เจ้าอาวาสวัดสวนแก้ว มาเป็นวิทยากรบรรยายธรรม ในเรื่องการแก้ไขปัญหาขยะชุมชนในปัจจุบัน พร้อมรับมอบผ้าป่าขยะรีไซเคิล ณ ศาลาประชาคมเทศบาลเมืองบ้านสวน
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/07/2-7-7-65-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/07/3-7-7-65-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/07/4-7-7-65-1024x683.jpg)