16 ส.ค.65 เวลา 10.30 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล เข้าร่วมแจกเครื่องอุปโภคบริโภคแก่ประชาชนที่ยากลำบากในเขตพื้นที่อำเภอเมืองชลบุรี ซึ่งเป็นความร่วมมือระหว่างมูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง กรุงเทพฯ ,ไตรสรณะพุทธสมาคม เม่งหุย ชลบุรี และเทศบาลเมืองบ้านสวน ณ. ศาลาสุขนิรันดร์ (ย่งเต็กเทีย) ไตรสรณะพุทธสมาคม ตำบลบ้านสวน อำเภอเมืองชลบุรี จังหวัดชลบุรี
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/08/2-16-8-65-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/08/3-16-8-65-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/08/4-16-8-65-1024x683.jpg)