1 ธ.ค.66 เวลา 09.00 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ เข้าร่วมเปิดโครงการรักปลอดภัย อย่าไว้ใจเอดส์ เพื่อให้เยาวชน มีความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับโรคเอดส์และสามารถปฏิบัติตนเพื่อป้องกันโรคเอดส์ได้ สามารถถ่ายทอดที่ถูกต้องเกี่ยวกับโรคเอดส์แก่เพื่อนเยาวชน ครอบครัว และชุมชนได้อย่างถูกต้อง รวมไปถึงการปลูกจิตสำนึกในการรักเดียวใจเดียว
โดยได้รับเกียรติวิทยากรจากคุณเนตรนภิศ มณีเนตร ผู้จัดการพื้นที่ พร้อมคณะบุคลากรจากสมาคมฟ้าสีรุ้งแห่งประเทศบาล สำนักงานจังหวัดชลบุรี มาเป็นวิทยากรให้ความรู้และดำเนินกิจกรรมกลุ่มพร้อมทั้งบรรยายในหัวข้อ “การป้องกันโรคเอดส์และโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์” ให้กับนักเรียนโรงเรียนชลราษฎรอำรุง โรงเรียนบ้านสวน (จั่นอนุสรณ์) วิทยาลัยอาชีวศึกษาชลบุรี วิทยาลัยเทคโนโลยีชลพินิจ และวิทยาลัยอาชีวศึกษาเทคนิคบริหารธุรกิจกรุงเทพชลบุรี ณ ศาลาประชาคมเทศบาลเมืองบ้านสวน
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/12/2-1-12-66-1024x768.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/12/3-1-12-66-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/12/4-1-12-66-1024x683.jpg)