12 มิ.ย.66 เวลา 15.30 น. งานคุ้มครองผู้บริโภค และงานอนามัยสิ่งแวดล้อม สำนักสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ดำเนินงานตรวจสอบสารปนเปื้อนในอาหาร ครั้งที่ 2 เพื่อเป็นการเฝ้าระวังสารปนเปื้อนในอาหาร 5 ชนิด และให้ความรู้แก่ผู้ประกอบการแผงค้าในตลาดเพื่อให้ประชาชนในเขตเทศบาลเมืองบ้านสวนได้ซื้ออาหารที่ปลอดภัยโดยตรวจสอบ ณ ตลาดนัดเอสพี
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/06/2-13-6-66-1024x768.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/06/3-13-6-66-1024x768.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/06/4-13-6-66-1024x768.jpg)