14 มิ.ย.65 เวลา 13.00 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการศูนย์พัฒนาคุณภาพชีวิตคนพิการ ครั้งที่ 6/2565 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อลดปัญหาช่องว่างคนพิการกับคนปกติ แก้ไขปัญหาความเหลื่อมล้ำของคนพิการ รวมทั้งหารือแนวทาง วางแผนการให้บริการคนพิการ ด้านข้อมูลข่าวสาร สิทธิประโยชน์ สวัสดิการต่างๆอย่างทั่วถึง ณ ห้องประชุมรำแพน ชั้น 5 อาคารอเนกประสงค์เทศบาลเมืองบ้านสวน
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/06/2-14-6-65-2-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/06/4-14-6-65-2-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/06/3-14-6-65-2-1024x683.jpg)