16 พ.ย.65 เวลา 09.30 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ ร่วมให้การต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากองค์การบริหารส่วนตำบลสันกำแพง จังหวัดเชียงใหม่ ที่เข้าศึกษาดูงานในเรื่องเพิ่มศักยภาพอาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน พร้อมสาธิตวิธีการดับไฟจากเหตุการณ์แก๊สรั่ว หรือแก๊สระเบิด ณ บริเวณศาลาประชาคมเทศบาลเมืองบ้านสวน
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/11/2-16-11-65-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/11/3-16-11-65-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/11/4-16-11-65-1024x683.jpg)