17 ก.พ.65 เวลา 13.30 น. นายมนัส เดชชีวะ รองนายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมโรงเรียนปลอดขยะ Zero Waste School เพื่อสร้างความตระหนักในการจัดขยะในโรงเรียน พร้อมทั้งมอบเกียรติบัตรแก่นักเรียนที่ผลงานได้รับรางวัลการประกวดคำขวัญ Zero Waste School และเยี่ยมชมบูธนิทรรศการ อาทิ กิจกรรมขยะแลกแต้ม , ธนาคารขยะโรงเรียน , การคัดแยกขยะ , การจัดจำหน่ายขยะและการลงบัญชี ณ โรงเรียนบ้านสวนจั่น (อนุสรณ์)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/02/2-17-2-65-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/02/3-17-2-65-1-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/02/4-17-2-65-1024x683.jpg)