17 พ.ย.64 เวลา 09.30 น. เทศบาลเมืองบ้านสวนโดยกองสวัสดิการสังคม นำชมรมผู้พิการเทศบาลเมืองบ้านสวน เข้าตรวจสุขภาพพร้อมทั้งเรียนรู้วิธีการใช้ชุดตรวจ Antigen Test Kit (ATK) ในการตรวจหาเชื้อโควิด-19 แบบเร่งด่วน โดยมีสำนักสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลเมืองบ้านสวน เป็นผู้ให้ความรู้ เพื่อเตรียมความพร้อมในการเข้าประชุมคณะกรรมการบริหารชมรมคนพิการ และเตรียมความพร้อมที่จะลงพื้นที่เยี่ยมบ้านคนพิการในเขตเทศบาลฯ เป็นการสร้างขวัญและกำลังใจแก่คนพิการในเขตพื้นที่เทศบาลเมืองบ้านสวน
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/11/2-17-11-64-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/11/3-17-11-64-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/11/4-17-11-64-1024x683.jpg)