18 ก.ค.67 เวลา 09.00 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ เข้าร่วมโครงการ 1 อปท. 1 สวนสมุนไพร เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้ประชาชนมีความรู้เกี่ยวพืชพันธุ์สมุนไพร รวมไปถึงสรรพคุณและการใช้ประโยชน์ของพืชพันธุ์สมุนไพรไทยในพื้นที่ ณ ศูนย์บริการและถ่ายทอดเทคโนโลยีการเกษตรประจำตำบลบ้านสวน
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2024/07/2-18-7-67-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2024/07/4-18-7-67-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2024/07/3-18-7-67-1024x683.jpg)