2 ก.ค.67 เวลา 08.00 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ร่วมกิจกรรม “ตักบาตรเติมบุญร่วมสร้างสะพานบุญให้ผู้ป่วยติดเตียง” เพื่อเสริมสร้างกำลังใจให้คนพิการ ผู้ป่วยติดเตียง เกิดความสงบทางจิตใจ ลดความเครียด และเพื่อให้คนพิการ ผู้ป่วยติดเตียงได้ทำกิจกรรมทางพระพุทธศาสนา เช่น การทำบุญตักบาตรอาหารแห้ง ถวายผ้าไตรจีวร และกรวดน้ำ
#ตักบาตรเติมบุญร่วมสร้างสะพานบุญให้ผู้ป่วยติดเตียง
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2024/07/2-2-7-67-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2024/07/4-2-7-67-1024x768.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2024/07/3-2-7-67-1-1024x683.jpg)