2 มี.ค.65 เวลา 09.00 น. เทศบาลเมืองบ้านสวนโดย นางสาวจริยา กลิ่นอุดม ผู้อำนวยการส่วนบริการอนามัยสิ่งแล้อม และนายภพพิสุทธิ์ สุทธิพงษ์ หัวหน้าฝ่ายส่งเสริมสิ่งแวดล้อม พร้อมด้วย เจ้าหน้าที่งานคุ้มครองผู้บริโภคและงานอนามัยสิ่งแวดล้อม สำนักสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลเมืองบ้านสวน ได้ดำเนินการตรวจประเมินมาตรฐานสุขาภิบาลอาหารสำหรับสถานที่จำหน่ายอาหารและโรงอาหาร และตรวจเฝ้าระวังเชื้อโคลิฟอร์มแบคทีเรียที่ปนเปื้อนในภาชนะสัมผัสอาหาร มือผู้สัมผัสอาหาร และอาหาร ตามโครงการอาหารสะอาดปลอดภัย ห่างไกลโรค ประจำปีงบประมาณ 2565 ณ ศูนย์อาหาร ของ วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี โรงพยาบาลชลบุรี และวิทยาลัยการสาธารณสุขสิรินธร
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/03/2-2-3-65-1024x768.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/03/3-2-3-65_1-1024x768.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/03/4-2-3-65_1-1024x768.jpg)