23 ธ.ค.64 เวลา 14.00 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน เป็นประธานการประชุมหัวหน้าส่วนราชการ ประจำเดือนธันวาคม 2564 เพื่อติดตามความคืบหน้าของโครงการกิจกรรมของเทศบาล ประจำปีงบประมาณ 2565 ที่ได้ดำเนินการแล้วและที่ยังไม่ได้ดำเนินการ พร้อมทั้งรับฟังปัญหาอุปสรรคและหาแนวทางแก้ไข และร่วมรับฟังแนวทางการทำวิจัยในการพัฒนาเทศบาลเมืองบ้านสวน จากคณะภูมิสารสนเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา เพื่อให้เทศบาลเมืองบ้านสวนเป็นเมืองอัจฉริยะ (Smart City) เพื่อยกระดับคุณภาพชีวิตของคนเมือง 7 ด้าน ได้แก่ ด้านความมั่นคงและความสงบเรียบร้อย , ด้านการบริหารจัดการ , ด้านเศรษฐกิจการท่องเที่ยว , ด้านสังคมและการมีส่วนร่วม , ด้านวิศวกรรม , ด้านสิ่งแวดล้อม และด้านกฎหมาย โดยใช้เทคโนโลยีที่เหมาะสม นำไปสู่การจัดทำแผนพัฒนาฯในระยะยาวต่อไป
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/12/2-23-12-64-2-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/12/3-23-12-64-2-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/12/4-23-12-64-2-1024x683.jpg)