28 ต.ค.65 เวลา 10.20 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และพนักงานเทศบาลเมืองบ้านสวน เข้าร่วมพิธีสมโภชกระถางธูปพระราชทาน สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ พระราชทานกระถางธูป เพื่ออัญเชิญประดิษฐาน ณ ศาลเจ้าแม่ทับทิม ตำบลบ้านสวน อำเภอเมืองชลบุรี จังหวัดชลบุรี โดยมีนายธวัชชัย ศรีทอง ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี เป็นประธานในพิธีฯ
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/10/2-28-10-65-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/10/3-28-10-65-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/10/4-28-10-65-1024x683.jpg)