29 พ.ย.64 เวลา 09.30 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และหัวหน้าส่วนราชการ และเจ้าหน้าที่สำนักสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่กำกับ ดูแล ตรวจสอบ และควบคุมการปฏิบัติของสถานศึกษาในเขตพื้นที่เทศบาลเมืองบ้านสวน ที่จัดการเรียน/การสอน (On-site) ให้เป็นไปตามมาตรการ (Covid Free Setting) โดยเน้นย้ำของการเว้นระยะห่าง ล้างมือด้วยด้วยสบู่หรือเจลแอลกอฮอล์ การสวมหน้ากากอนามัยตลอดเวลา พร้อมสนับสนุนเจลแอลกอฮอล์ ให้กับครูและนักเรียน โรงเรียนศุทธรัตน์วัฒนาลัย โรงเรียนอนุบาลวัดอัญญิกาวาส โรงเรียนร่มไม้ และโรงเรียนเกษมวิทย์
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/11/2-29-11-64-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/11/3-29-11-64-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/11/4-29-11-64-1024x683.jpg)