3 มี.ค.66 เวลา 08.45 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ประธานสภาเทศบาล สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาลเมืองบ้านสวน นักเรียนจากศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลเมืองบ้านสวน นักเรียนจากโรงเรียนในเขตพื้นที่ตำบลบ้านสวน และประชาชนทั่วไป เข้าร่วมกิจกรรม “ทำบุญ ตักบาตร เวียนเทียน เนื่องในวันมาฆบูชา” ตามโครงการส่งเสริมศาสนาศิลปวัฒนธรรม จารีตประเพณี ภูมิปัญญาท้องถิ่น และวันสำคัญของชาติ เพื่อเป็นการส่งเสริมและรณรงค์ให้เด็กและเยาวชน และประชาชนในเขตพื้นที่ฯ มีส่วนร่วมในการทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาให้คงอยู่สืบไป โดยได้มีกิจกรรมทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง และเวียนเทียนเพื่อถวายเป็นพุทธบูชาเนื่องในวันมาฆบูชา ณ วัดอรัญญิกาวาส (วัดป่า) อำเภอเมืองชลบุรี จังหวัดชลบุรี
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/03/2-3-3-66-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/03/3-3-3-66-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/03/4-3-3-66-1024x683.jpg)