5 ก.ค.65 เวลา 09.00 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ เข้าร่วมโครงการอบรมอาสาสมัครเพื่อป้องกันและควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า เพื่อพัฒนาศักยภาพให้แกนนำชุมชน อาสาสมัครสาธารณสุข และประชาชน ให้มีความรู้ความเข้าใจ มีทักษะในการปฏิบัติงานด้านการเฝ้าระวัง ป้องกันและควบคุมโรคพิษสุนัขบ้าให้มีประสิทธิภาพ และสามารถป้องกันการเกิดโรคพิษสุนัขบ้าในเขตเทศบาลเมืองบ้านสวน โดยได้รับเกียรติจาก นายเชษฐากฤช ดาราพงศ์ นายสัตวแพทย์ชำนาญการ กลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ ปศุสัตว์อำเภอเมืองชลบุรี และนายโชควัฒนา ชมาวัฒน์ เจ้าพนักงานสัตวบาล ที่มาเป็นวิทยากรให้ความรู้ในครั้งนี้ ณ ศาลาประชาคมเทศบาลเมืองบ้านสวน
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/07/2-6-7-65-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/07/3-6-7-65-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/07/4-6-7-65-1024x683.jpg)