8 พ.ย.65 เวลา 09.00 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ เข้าร่วมเปิดโครงการสืบสานประเพณีลอยกระทง ประจำปี 2566 เพื่อส่งเสริมให้เด็กและเยาวชนมีการอนุรักษ์ สืบสานวัฒนธรรมไทยประเพณีลอยกระทงให้คงอยู่สืบไป รวมไปถึงการส่งเสริมให้มีการอนุรักษ์ศิลปหัตถกรรมงานประดิษฐ์กระทงจากวัสดุธรรมชาติที่หาได้ในท้องถิ่นของตนเอง ณ ศาลาประชาคมเทศบาลเมืองบ้านสวน
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/11/2-8-11-65-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/11/3-8-11-65-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/11/4-8-11-65-1024x683.jpg)