8 มิ.ย.65 เวลา 10.00 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยนายชวินโรจน์ ปิติมนตรีกุล สมาชิกสภาเทศบาล นายเนติวิทย์ เริงสุขพิพัฒนะ ผู้อำนวยการสำนักช่าง นายสมหมาย โคตรโสภา ผู้อำนวยการส่วนการโยธา และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ลงพื้นที่ดำเนินการแก้ไขปัญหาน้ำท่วมซ้ำซากภายในซอยบ้านสวน – ศุขประยูร 19 โดยการสร้างบ่อพักน้ำพร้อมติดตั้งเครื่องสูบน้ำอัตโนมัติเชื่อมไปยังท่อระบายน้ำของเทศบาลฯ เพื่อให้การระบายน้ำเป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพ
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/06/2-8-6-65-1-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/06/3-8-6-65-1-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/06/4-8-6-65-1-1024x683.jpg)