9 มิ.ย.65 เวลา 10.30 น. เทศบาลเมืองบ้านสวน โดยสำนักสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ออกให้บริการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า และทำหมันสุนัขจรจัด ตามโครงการควบคุมจำนวนสุนัขไม่มีเจ้าของ และโครงการป้องกันควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า โดยมีนายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยสมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ ลงพื้นที่ตรวจความเรียบร้อย ณ มูลนิธิไตรคุณธรรม หมู่ที่ 5*โครงการควบคุมจำนวนสุนัขไม่มีเจ้าของฯครั้งต่อไป วันพฤหัสบดีที่ 23 มิถุนายน 2565 เวลา 09.00 – 12.00 น. ณ ตลาดนัด ซอย 12 หมู่ที่ 6
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/06/2-9-6-65-3-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/06/4-9-6-65-3-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/06/1-9-6-65-3-1024x683.jpg)