นายชัยเดช ชิตวิเศษ รองนายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และงานคุ้มครองผู้บริโภค สำนักสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เข้าร่วมโครงการตลาดสดน่าซื้อ เคียงคู่อาหารปลอดภัย ประจำปีงบประมาณ 2564 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้ประกอบการ/ผู้ค้ามีการเฝ้าระวังคุณภาพอาหารในตลาดให้มีความสะอาดปราศจากเชื้อโรคและสารปนเปื้อนที่เป็นอันตรายต่อผู้บริโภคและสร้างความตระหนักในการป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (โควิด-19)พร้อมทั้งกิจกรรมรณรงค์ประชาสัมพันธ์ให้ความรู้พร้อมมอบใบปลิวประชาสัมพันธ์การป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 และ สเปรย์แอลกอฮอล์ ให้กับผู้ประกอบการค้าขายอาหาร จำนวน 1 แห่ง คือ ตลาดนัด sp
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/08/204580754_2333732986760240_4762925743754191902_n-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/08/206852672_2333732890093583_8819146084142547546_n-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/08/204751957_2333733163426889_682285089653702051_n-1024x683.jpg)