28 มิ.ย.64 เวลา 15.00 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ประธานสภาเทศบาล สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และงานคุ้มครองผู้บริโภค สำนักสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เข้าร่วมโครงการตลาดสดน่าซื้อ เคียงคู่อาหารปลอดภัย ประจำปีงบประมาณ 2564 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้ประกอบการ/ผู้ค้ามีการเฝ้าระวังคุณภาพอาหารในตลาดให้มีความสะอาดปราศจากเชื้อโรคและสารปนเปื้อนที่เป็นอันตรายต่อผู้บริโภคและสร้างความตระหนักในการป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (โควิด-19)พร้อมทั้งกิจกรรมรณรงค์ประชาสัมพันธ์ให้ความรู้พร้อมมอบใบปลิวประชาสัมพันธ์การป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 และ สเปรย์แอลกอฮอล์ ให้กับผู้ประกอบการค้าขายอาหาร จำนวน 1 แห่ง คือ ตลาดบรรณเกษม
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/08/203606137_2337231313077074_8505610410237894783_n-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/08/201442467_2337231426410396_6843667863317461263_n-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/08/200230626_2337231566410382_7851870516008916579_n-1024x683.jpg)