30 มิ.ย.64 เวลา 15.00 น. เทศบาลเมืองบ้านสวน โดยนางสาวนันทวัน สิริดำรงชัย เลขานุการนายกเทศมนตรี พร้อมด้วยนายชัยภัทร วิริยะประเสริฐ ประธานสภาเทศบาลฯ สมาชิกสภาเทศบาล และงานคุ้มครองผู้บริโภค สำนักสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เข้าร่วมโครงการตลาดสดน่าซื้อ เคียงคู่อาหารปลอดภัย ประจำปีงบประมาณ 2564 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้ประกอบการ/ผู้ค้ามีการเฝ้าระวังคุณภาพอาหารในตลาดให้มีความสะอาดปราศจากเชื้อโรคและสารปนเปื้อนที่เป็นอันตรายต่อผู้บริโภคและสร้างความตระหนักในการป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (โควิด-19)พร้อมทั้งกิจกรรมรณรงค์ประชาสัมพันธ์ให้ความรู้พร้อมมอบใบปลิวประชาสัมพันธ์การป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 และ สเปรย์แอลกอฮอล์ ให้กับผู้ประกอบการค้าขายอาหาร จำนวน 1 แห่ง คือ ตลาดนัดตึกน้ำ
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/08/208744480_2339147016218837_8134937106030206294_n-1024x768.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/08/209267914_2339146196218919_7201458966400462708_n-1024x768.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/08/209519449_2339146462885559_5444785935131519830_n-1024x768.jpg)