ภาพบรรยากาศที่เทศบาลเมืองบ้านสวนร่วมกับราชวิทยาลัยจุฬาภรณ์ และโรงพยาบาลชลบุรี ดำเนินการฉีดวัคซีน “ซิโนฟาร์ม” วันที่ 10 เข็มแรก เพื่อสร้างภูมิคุ้มกันโรคโควิด-19 ให้แก่พี่น้องชาวบ้านสวนโดยมีนายธวัชชัย ศรีทอง รองผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี , ดร.เดชณรงค์ ไพบูลย์นันทพงศ์ สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี อำเภอเมืองชลบุรี เขต 5 , นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ประธานสภาเทศบาล สมาชิกสภาเทศบาล และหัวหน้าส่วนราชการ ร่วมตรวจความเรียบร้อยและให้กำลังใจกับประชาชนที่เข้ารับการฉีดวัคซีน ณ ศาลาประชาคมเทศบาลเมืองบ้านสวน
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/08/1-5-8-64-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/08/3-5-8-64-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/08/4-5-8-64-1024x683.jpg)