4 ส.ค.64 เวลา 10.00 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วย ว่าที่ ร.ท.หาญณรงค์ เกิดคล้าย ปลัดเทศบาลเมืองบ้านสวน และเจ้าหน้าที่สำนักสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ร่วมรับมอบชุดของใช้ส่วนตัวสำหรับผู้ป่วย และเครื่องอุปโภคบริโภค จากสำนักงานตรวจเงินแผ่นดินจังหวัดชลบุรี เพื่อนำไปใช้ในศูนย์พักคอย โรงพยาบาลสนามชุมชน (Community isolation) ซึ่งเป็นสถานที่รองรับผู้ป่วยโควิด-19 ที่เป็นผู้ที่มีภูมิลำเนาเฉพาะในเขตเทศบาลเมืองบ้านสวน ในกลุ่มผู้ป่วยสีเขียว ที่มีอาการไม่หนักมาก สำหรับดูแลประชาชนในเขตเทศบาลเมืองบ้านสวนต่อไป
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/08/2-4-8-64-1-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/08/3-4-8-64-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/08/4-4-8-64-1024x683.jpg)