30 ส.ค.64 เวลา 09.00 น. นายมนัส เดชชีวะ รองนายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน นางจันทนา ทองแดง รองปลัดเทศบาลเมืองบ้านสวน รักษาราชการแทนผู้อำนวยการกองการศึกษา พร้อมด้วยผู้ทรงคุณวุฒิจากสถาบันการศึกษา ร่วมให้คะแนนและการตัดสินในการประกวดวาดภาพระบายสี ตามหัวข้อ “บ้านสวนเมืองในฝันที่ฉันอยากให้เป็น” เพื่อเปิดโอกาสให้เด็ก เยาวชนและนักเรียนในเขตเทศบาลเมืองบ้านสวนได้สร้างสรรค์ผลงานศิลปะ ถ่ายทอดจินตนาการผ่านการสร้างสรรค์ที่หลากหลาย โดยแสดงออกผ่านภาพวาดตามจินตนาการของผู้วาด สร้างการมีส่วนร่วมของเยาวชนในการพัฒนาท้องถิ่น อันเป็นการช่วยส่งเสริมศิลปะให้ก้าวไกลยิ่งขึ้น
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/08/238247206_2390986647701540_1107811470685525908_n-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/08/238342455_2390986827701522_7707900205779267239_n-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/08/238691697_2390986751034863_3407224015147516798_n-1-1024x683.jpg)