17 พ.ย.64 เวลา 10.30 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการศูนย์พัฒนาคุณภาพชีวิตคนพิการ ครั้งที่ 1/2565 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อลดปัญหาช่องว่างคนพิการกับคนปกติ แก้ไขปัญหาความเหลื่อมล้ำของคนพิการ รวมทั้งหารือแนวทาง วางแผนการให้บริการคนพิการ ด้านข้อมูลข่าวสาร สิทธิประโยชน์ สวัสดิการต่างๆอย่างทั่วถึง ณ ห้องประชุมมยุรกาญจน์ ชั้น 4 อาคารอเนกประสงค์เทศบาลเมืองบ้านสวน
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/11/2-17-11-64_1-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/11/3-17-11-64_1-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2021/11/4-17-11-64_1-1024x683.jpg)