21 เม.ย.65 เวลา 13.30 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน ลงพื้นที่สำรวจสถานการณ์น้ำท่วมขัง ภายในซอยบ้านสวน – ศุขประยูร 19 พร้อมนำเครื่องสูบน้ำดูดน้ำออกจากพื้นที่ และมอบหมายให้เจ้าหน้าที่สำนักช่าง , งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ดำเนินการตรวจสอบพื้นที่จุดเสี่ยงที่อาจจะเกิดน้ำท่วมและให้การช่วยเหลือประชาชนบริเวณเขตพื้นที่เทศบาลเมืองบ้านสวน
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/04/1-22-4-65-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/04/2-22-4-65-1-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/04/3-22-4-65-1024x683.jpg)