9 พ.ค.65 เวลา 09.00 น. นายชัยเดช ชิตวิเศษ รองนายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ นำพนักงานสำนักสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม , งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ลงพื้นที่ดำเนินกิจกรรม Big Cleaning Day “ถนนท้องถิ่น สะอาด สวยงาม ปลอดภัย” เพื่อรับมือกับปัญหาค่าฝุ่นละอองอนุภาคขนาดเล็กกว่า 2.5 ไมครอน หรือ PM 2.5 ที่เริ่มมีค่าเกินมาตรฐาน บริเวณถนนพระยาสัจจา ตำบลบ้านสวน อำเภอเมืองชลบุรี จังหวัดชลบุรี
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/05/2-10-5-65-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/05/3-10-5-65-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/05/4-10-5-65-1024x683.jpg)