20 มิ.ย.65 เวลา 09.00 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ นำเจ้าหน้าที่สำนักช่าง เจ้าหน้าที่สำนักสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เจ้าหน้าที่เทศกิจ ดำเนินกิจกรรมนำร่องคืนคลองสวยน้ำใสให้บ้านสวน ขุดลอกคลองที่ทรุดโทรม กำจัดขยะมูลฝอย วัชพืชใบหญ้า ให้สะอาด พร้อมทั้งได้ประสานการประปาส่วนภูมิภาคให้ดำเนินการเคลื่อนย้ายท่อส่งน้ำที่อยู่บริเวณใต้สะพาน เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการระบายน้ำลงสู่ทะเลให้รวดเร็วขึ้น เป็นการบรรเทาความเดือนร้อนของประชาชนที่ได้รับผลกระทบจากการเกิดน้ำท่วมในช่วงที่ฝนตกหนักในเขตพื้นที่เทศบาลเมืองบ้านสวน บริเวณสะพานข้ามคลองบางปลาสร้อย ถนนสุขุมวิท อำเภอเมืองชลบุรี จังหวัดชลบุรี
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/06/2-21-6-65-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/06/3-21-6-65-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/06/4-21-6-65-1024x683.jpg)