30 มี.ค.66 เวลา 09.00 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน มอบหมายให้งานป้องกันและควบคุมโรค สำนักสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ร่วมกับปศุสัตว์อำเภอเมืองชลบุรี และปศุสัตว์จังหวัดชลบุรี ให้บริการ ทำหมัน และฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ให้แก่สุนัขและแมว ในโครงการป้องกันและควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ฯ และโครงการควบคุมจำนวนสุนัขไม่มีเจ้าของ ณ สำนักชีนารีวงศ์
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/03/2-30-3-66-1024x768.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/03/3-30-3-66-1024x759.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/03/4-30-3-66-1024x769.jpg)