20 ก.ค.66 เวลา 09.00 น. เทศบาลเมืองบ้านสวน โดยสำนักสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ร่วมกับปศุสัตว์จังหวัดชลบุรี และปศุสัตว์อำเภอเมืองชลบุรี ออกให้บริการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า และทำหมันสุนัขจรจัด (ครั้งสุดท้าย สำหรับปีนี้) ตามโครงการควบคุมจำนวนสุนัขไม่มีเจ้าของ และโครงการป้องกันควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า โดยมีนายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยสมาชิกสภาเทศบาล และหัวหน้าส่วนราชการ ลงพื้นที่ตรวจความเรียบร้อย ณ โดมอเนกประสงค์เทศบาลเมืองบ้านสวน
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/07/2-20-7-66-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/07/3-20-7-66-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/07/4-20-7-66-1024x683.jpg)