20 ก.ค.66 เวลา 15.00 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน มอบหมายให้งานคุ้มครองผู้บริโภค และงานอนามัยสิ่งแวดล้อม สำนักสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ดำเนินการจัดการอบรมโครงการตลาดสดสะอาด ปลอดภัยไร้สารปนเปื้อน ประจำปีงบประมาณ 2566 เพื่อให้ประชาชนได้บริโภคอาหารที่สะอาด ส่งผลให้มีสุขภาพอนามัยที่ดี และยกระดับมาตรฐานให้เป็นไปตามเกณฑ์มาตรฐานตลาดนัดของกรมอนามัย โดยได้รับเกียรติวิทยากรจากสำนักงานสาธารณสุข จังหวัดชลบุรี มาเป็นวิทยากรให้ความรู้ในครั้งนี้ ณ ตลาดนัดซอย 11 และตลาดนัดแม่ละมัย
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/07/2-21-7-66-1024x768.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/07/3-21-7-66-1024x768.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/07/4-21-7-66-1024x768.jpg)