24 ก.ค.66 เวลา 09.00 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน นำคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาลเมืองบ้านสวน นักเรียนจากโรงเรียนในเขตพื้นที่ฯ และประชาชนทั่วไป ร่วมกิจกรรมถวายเทียนและจตุปัจจัย ตามโครงการจัดงานแห่เทียนพรรษา เพื่อส่งเสริมการแสดงออกถึงการยึดมั่นสืบสานงานบุญทางพุทธศาสนาและเป็นการอนุรักษ์ศิลปวัฒนธรรมประเพณีท้องถิ่นตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบัน ณ วัดธรรมนิมิตต์ วัดใหม่บ้านสวน วัดอรัญญิกาวาส (วัดป่า) และวัดชมภูแก้ว
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/07/2-24-7-66-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/07/3-24-7-66-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/07/4-24-7-66-1024x683.jpg)