19 ก.ย.66 เวลา 13.00 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการศูนย์พัฒนาคุณภาพชีวิตคนพิการ ครั้งที่ 11/2566 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อลดปัญหาช่องว่างคนพิการกับคนปกติ แก้ไขปัญหาความเหลื่อมล้ำของคนพิการ รวมทั้งหารือแนวทาง วางแผนการให้บริการคนพิการ ด้านข้อมูลข่าวสาร สิทธิประโยชน์ สวัสดิการต่างๆอย่างทั่วถึง ณ ห้องประชุมมยุรกาญจน์ ชั้น 4 อาคารอเนกประสงค์เทศบาลเมืองบ้านสวน
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/09/2-19-9-66-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/09/3-19-9-66-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/09/4-19-9-66-1024x683.jpg)