27 พ.ย.66 เวลา 09.30 น. นายมนัส เดชชีวะ รองนายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยสมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และคณะกรรมการพัฒนาชุมชน เข้าร่วมกิจกรรมสืบสานประเพณีไทย ร่วมใจอนุรักษ์ประเพณีลอยกระทง โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้คณะครู ผู้ปกครองและเด็กเล็กร่วมกันอนุรักษ์สืบสานประเพณีลอยกระทง ซึ่งเป็นการบำรุงศิลปะ จารีตประเพณี ภูมิปัญญาท้องถิ่น และวัฒนธรรมอันดีของท้องถิ่นให้คงอยู่สืบไป ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลเมืองบ้านสวน 2
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/11/2-27-11-66-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/11/3-27-11-66-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/11/4-27-11-66-1024x683.jpg)