8 ธ.ค.66 เวลา 09.00 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และสมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี เข้าร่วมพิธีเปิดโครงการพัฒนาศักยภาพผู้นำชุมชน พร้อมทั้งรับฟังการบรรยายจากท่าน สุพร บัวทอง ปลัดอำเภอ (เจ้าพนักงานปกครองชำนาญการพิเศษ) อำเภอเมืองชลบุรี ในหัวข้อ “การมีส่วนร่วมของผู้นำชุมชนและประชาชนในการขับเคลื่อนการพัฒนาให้เป็นเมืองน่าอยู่อย่างยั่งยืน” และหัวข้อ “การส่งเสริมและสนับสนุนการสร้างงาน สร้างอาชีพให้แก่ประชาชนและกลุ่มอาชีพในชุมชนให้เข้มแข็ง เพื่อการพัฒนาเศรษฐกิจชุมชน” ณ ห้องประชุมยูงรำแพน ชั้น 5 สำนักงานเทศบาลเมืองบ้านสวน
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/12/1-8-12-66-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/12/3-8-12-66-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/12/4-8-12-66-1024x683.jpg)