สืบเนื่องจากเทศบาลเมืองบ้านสวนได้รับเรื่องร้องเรียนจากประชาชนและทางสื่อโซเชียล มีเดีย ได้มีการเทคอนกรีตปิดท่อระบายน้ำ บริเวณพื้นที่แยกบายพาส ซึ่งเป็นความรับผิดชอบของแขวงทางหลวงชลบุรีที่ 1
ในวันนี้ (12 ธ.ค.66) นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง และเจ้าหน้าที่จากแขวงทางหลวงชลบุรีที่ 1 ลงตรวจสอบเรื่องร้องเรียน พบว่ามีการเทคอนกรีตปิดท่อระบายน้ำจริง จึงได้สั่งการให้เจ้าหน้าที่ดำเนินการรื้อถอดออกเป็นที่เรียบร้อย
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/12/2-13-12-66-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/12/3-13-12-66-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2023/12/4-13-12-66-1024x683.jpg)