3 ม.ค.67 เวลา 08.30 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน นำคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ร่วมกิจกรรม “ตักบาตรเติมบุญสร้างสะพานบุญให้ผู้ป่วยติดเตียง” เพื่อเสริมสร้างกำลังใจให้คนพิการ ผู้ป่วยติดเตียง เกิดความสงบทางจิตใจ ลดความเครียด และเพื่อให้คนพิการ ผู้ป่วยติดเตียงได้ทำกิจกรรมทางพระพุทธศาสนา เช่น การทำบุญตักบาตรอาหารแห้ง การถวายสังฆทาน ถวายยารักษาโรค และกรวดน้ำ
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2024/01/2-4-1-67-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2024/01/3-4-1-67-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2024/01/4-4-1-67-1024x683.jpg)