ระหว่างวันที่ 1-3 ก.ค.67 เวลา 08.00 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน มอบหมายให้งานส่งเสริมสุขภาพฯ สำนักสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลเมิองบ้านสวน และอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน ลงพื้นที่ดำเนินการกิจกรรมตรวจสุขภาพร่างกายและตรวจพัฒนาการ พร้อมให้ความรู้เรื่องสุขบัญญัติ 10 ประการ ตามโครงการส่งเสริมสุขภาพเด็กก่อนวัยเรียน ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลเมืองบ้านสวน (สุวรรณวิทยาคาร)ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กโรงเรียนอนุบาลวัดอรัญญิกาวาส ม.5 ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กโรงเรียนบ้านหนองตะโก ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลเมืองบ้านสวน ม. 10 เพื่อส่งเสริมด้านสุขภาพและพัฒนาการ ของเด็กก่อนวัยเรียนในเขตเทศบาลเมืองบ้านสวน ให้มีสุขภาพและพัฒนาการที่สมบูรณ์สมวัย
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2024/07/2-13-7-67-1024x576.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2024/07/3-13-7-67-1024x576.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2024/07/4-13-7-67-1024x768.jpg)