12 ก.ค.67 เวลา 09.00 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน มอบหมายให้ งานส่งเสริมสุขภาพฯ สำนักสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลเมืองบ้านสวน ลงพื้นที่เยี่ยมมารดาหลังคลอด ตามโครงการแม่สมส่วน พัฒนาการลูกสมวัย สานสายใยครอบครัวเพื่อส่งเสริมสุขภาพของมารดาหลังคลอดและเตรียมสอนการเลี้ยงดูทารกแรกเกิดครบตาม เกณฑ์ให้มีความรู้ความเข้าใจในการดูแลตนเองและทารกแรกเกิดได้อย่างถูกต้องป้องกันภาวะแทรกซ้อนหลังคลอด พร้อมมอบคู่มือ คุณแม่คนใหม่ และชุดส่งเสริมพัฒนาการทารกแรกเกิด – 3 เดือน ให้แก่มารดาหลังคลอด
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2024/07/2-11-7-67-1-1024x576.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2024/07/4-11-7-67-1-1024x576.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2024/07/3-11-7-67-1-1024x576.jpg)