?? ขอความร่วมมือผู้ประกอบการร้านอาหาร ตลาดสด ในเขตเทศบาลเมืองบ้านสวน
? สวมหน้ากากอนามัย ไม่ใช้มือหยิบจับอาหารโดยตรง
หมั่นล้างมือทุกครั้งก่อนปรุงอาหาร ล้างภาชนะ อุปกรณ์ให้สะอาด ตามหลักสุขาภิบาลอาหาร และจัดให้มีที่ล้างมือ พร้อมสบู่หรือเจลแอลกอฮอล์สำหรับทำความสะอาดมือ เพื่อป้องกันการแพร่กระจายเชื้อไวรัสโคโรนา 2019
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2020/06/148.jpg)