3 ม.ค.63 เวลา 9.00 น. เทศบาลเมืองบ้านสวน โดยงานป้องกันและควบคุมโรคติดต่อ สำนักการสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ร่วมกับ รพสต.บ้านสวน และ อสม.หมู่1 ดำเนินการสำรวจลูกน้ำยุงลาย และรณรงค์ใส่ทรายอเบท ในพื้นที่ หมู่1 ตำบลบ้านสวน
3 ม.ค.63 เวลา 9.00 น. เทศบาลเมืองบ้านสวน โดยงานป้องกันและควบคุมโรคติดต่อ สำนักการสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ร่วมกับ รพสต.บ้านสวน และ อสม.หมู่1 ดำเนินการสำรวจลูกน้ำยุงลาย และรณรงค์ใส่ทรายอเบท ในพื้นที่ หมู่1 ตำบลบ้านสวน